Me yasa farantin mu yana da irin wannan juriya mai kyau?

1. Haɗin sinadarai mai rufi shine maɓalli.

Babban sinadarai na faranti na Wodon sune C (%): 3.0-5.0 da Cr(%): 25-40.

Wannan adadin sinadari yana haifar da adadi mai yawa na Cr7C3 chrome carbide hard particles. Micro-hardness (har zuwa HV1800)daga cikin wadannanBarbashi a ko'ina cikin Layer zai ba da garantin babban juriya mai jurewa.

saka farantin karfe mai ramuka01

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Gwajin Aiki:

Gwajin kayan aiki: Quartz sand roba dabaranabrasion gwajin inji.

Sharuɗɗa: 1. Zaɓan samfurori iri ɗaya don kayan daban-daban da masu kera faranti, da sanya su.a ƙarƙashin yanayin sawa iri ɗaya a cikin kayan gwajin mu.

2.Minti 45 don kowane samfurin

 

                           Minti 45 don kowane samfurin

sakamakon rubutu

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

2. chromium carbide microstructure

Juriyar lalacewa na farantin sawa ya dogara galibi akan taurin, siffar, girman, adadin da rarraba chromiumcarbide wuya barbashi.

Tsarin Metallographic 01

Tsarin Metallographic 02

 

Kamar yadda zaku iya duba hoton, ƙaramin juzu'i na carbide (Cr7C3) akan microstructure yana sama da 50%.

 

3. Ƙarfin haɗin gwiwa tsakanin rufi da farantin tushe.

Mai rufi da farantin gindi suna da alaƙa sosai. Mai rufi zai shiga cikin farantin tushe kamar 0.8mm-1.8mm, yana kaiwahar zuwa 350Mpa a cikin gwaje-gwajenmu.

02 farantin bendingx

 

03wear farantin tare da kusoshi


Lokacin aikawa: Agusta-16-2021